เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน

สนทนาภาษาปืน => หลังแนวยิง => ข้อความที่เริ่มโดย: เบิ้ม ที่ สิงหาคม 06, 2015, 05:39:21 PM



หัวข้อ: ราคาดีมาก ราคากิโลกรัมละ 12,000 บาท แบ่งขีดละ 1,700 บาท
เริ่มหัวข้อโดย: เบิ้ม ที่ สิงหาคม 06, 2015, 05:39:21 PM
 (http://www.mx7.com/i/d9e/SazU8K.jpg) (http://www.mx7.com/view2/ywcfTwOcO8y4Pra2)

http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=1438855223

จะมัวปลูกข้าวเกวียน7-8พัน ยาง3โลร้อยทำไมล่ะพี่น้อง  :<><> :D~ ::005::


หัวข้อ: Re: ราคาดีมาก ราคากิโลกรัมละ 12,000 บาท แบ่งขีดละ 1,700 บาท
เริ่มหัวข้อโดย: นายกระจง ที่ สิงหาคม 06, 2015, 06:13:59 PM
(http://www.mx7.com/i/d9e/SazU8K.jpg) (http://www.mx7.com/view2/ywcfTwOcO8y4Pra2)

http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=1438855223

จะมัวปลูกข้าวเกวียน7-8พัน ยาง3โลร้อยทำไมล่ะพี่น้อง  :<><> :D~ ::005::




ก็ลองอนุญาตให้ปลูกได้ดูสิครับ รับรองผมนิเลิกทำนาเลยครับ ที่นา ที่สวน มีเท่าไหร่ ผมจะไถทิ้งให้หมด ปลูกแต่หญ้าหรรษานี้อย่างเดียวเลยครับ กู้ ธกส.ซื้อปุ๋ย กู้ BOI ซื้อเครื่องบรรจุแพ็ค  กู้ SME มาทำการประชาสัมพันธ์เลยครับ


หัวข้อ: Re: ราคาดีมาก ราคากิโลกรัมละ 12,000 บาท แบ่งขีดละ 1,700 บาท
เริ่มหัวข้อโดย: แปจีหล่อ ที่ สิงหาคม 06, 2015, 06:24:16 PM
ถึงเวลานั้นราคาคงไม่มีครับ


หัวข้อ: Re: ราคาดีมาก ราคากิโลกรัมละ 12,000 บาท แบ่งขีดละ 1,700 บาท
เริ่มหัวข้อโดย: ค..ควาย...ใส่ชฎา ที่ สิงหาคม 06, 2015, 07:29:45 PM

ถึงเวลานั้นราคาคงไม่มีครับ



55555  ทฤษฎีการตลาดบอกว่า  " ถ้ายังคงมีความต้องการ  สินค้ายังมีราคา " อ่ะ ฮา 55555  ::007:: ::007:: ::007::

เอออ  " ใครมี ต้นพันธุ์ หรือ เมล็ด ที่สมบรูณ์ " ช่วยส่งมาให้ยายทำวิจัย ด้วยอ่ะ ฮา

55555  กรุณา หน่อยเห๊อะ   ยายจะ " ปิด เป็นความลับ "  อ่ะ ฮา 55555 ::007:: ::007:: ::007::


หัวข้อ: Re: ราคาดีมาก ราคากิโลกรัมละ 12,000 บาท แบ่งขีดละ 1,700 บาท
เริ่มหัวข้อโดย: ค..ควาย...ใส่ชฎา ที่ สิงหาคม 06, 2015, 07:46:51 PM
(http://www.mx7.com/i/d9e/SazU8K.jpg) (http://www.mx7.com/view2/ywcfTwOcO8y4Pra2)

http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=1438855223

จะมัวปลูกข้าวเกวียน7-8พัน ยาง3โลร้อยทำไมล่ะพี่น้อง  :<><> :D~ ::005::


55555  ตามภาพด้านบน  " หลอดไฟ  สีม่วง "  เนี่ยะ อ่ะ ฮา 55555

ประมาณปี  2538 ต่อเนื่อง 2539  ยาย  " เคยสั่ง  และส่งมอบ " ให้ หน่วยงานหนึ่งอ่ะ ฮา

หน่วยงานนี้ เป็น " โครงการพัฒนา พื้นที่สูง "  เจ้าของโครงการคือ ... ฮา

พี่คนที่เป็นหัวหน้า   นำ  " ดอกไม้ มาจัดงาน " พระxxxxxxxxxxxx อ่ะ ฮา

5555  เมื่อ ยี่สิบปีก่อน  " หลอดละ  สอง หรือ สามร้อย บาท " ยายจำไม่ได้อ่ะ ฮา 5555   ::007:: ::007:: ::007::


หัวข้อ: Re: ราคาดีมาก ราคากิโลกรัมละ 12,000 บาท แบ่งขีดละ 1,700 บาท
เริ่มหัวข้อโดย: ต.แม่สาย ที่ สิงหาคม 06, 2015, 09:02:11 PM
ทำไมเขาต้องใช้หลอดสีม่วงครับ เป็นแสงพิเศษยังไง หรือว่า เป็น อุลตร้าไวโอเล็ต เป็นประโยชน์กับพื้ชหรือเปล่าครับ


หัวข้อ: Re: ราคาดีมาก ราคากิโลกรัมละ 12,000 บาท แบ่งขีดละ 1,700 บาท
เริ่มหัวข้อโดย: vichaidit ที่ สิงหาคม 06, 2015, 09:22:15 PM
ถัาปลูกได้อย่างเสรีราคาคงเหลือแค่ขีดละ10-20บาท ::008:: ::008::


หัวข้อ: Re: ราคาดีมาก ราคากิโลกรัมละ 12,000 บาท แบ่งขีดละ 1,700 บาท
เริ่มหัวข้อโดย: lek ที่ สิงหาคม 06, 2015, 09:45:47 PM
ตำรวจมาวิ่งหนีจนตาลาย  แสนเสียดายซาติ้วที่หิ้วมา     (ซาติ้ว  คือกัญชาที่พันเป็นแท่งประมาณ1ซม.x10ซม.)  สมัยนี้เขาอัดแน่นยังกะอิฐบล๊อก


หัวข้อ: Re: ราคาดีมาก ราคากิโลกรัมละ 12,000 บาท แบ่งขีดละ 1,700 บาท
เริ่มหัวข้อโดย: จอยฮันเตอร์ ที่ สิงหาคม 06, 2015, 10:42:15 PM
(http://www.mx7.com/i/d9e/SazU8K.jpg) (http://www.mx7.com/view2/ywcfTwOcO8y4Pra2)

http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=1438855223

จะมัวปลูกข้าวเกวียน7-8พัน ยาง3โลร้อยทำไมล่ะพี่น้อง  :<><> :D~ ::005::


55555  ตามภาพด้านบน  " หลอดไฟ  สีม่วง "  เนี่ยะ อ่ะ ฮา 55555

ประมาณปี  2538 ต่อเนื่อง 2539  ยาย  " เคยสั่ง  และส่งมอบ " ให้ หน่วยงานหนึ่งอ่ะ ฮา

หน่วยงานนี้ เป็น " โครงการพัฒนา พื้นที่สูง "  เจ้าของโครงการคือ ... ฮา

พี่คนที่เป็นหัวหน้า   นำ  " ดอกไม้ มาจัดงาน " พระxxxxxxxxxxxx อ่ะ ฮา

5555  เมื่อ ยี่สิบปีก่อน  " หลอดละ  สอง หรือ สามร้อย บาท " ยายจำไม่ได้อ่ะ ฮา 5555   ::007:: ::007:: ::007::
รู้นะยายคิดอะไรอยู่ :OO


หัวข้อ: Re: ราคาดีมาก ราคากิโลกรัมละ 12,000 บาท แบ่งขีดละ 1,700 บาท
เริ่มหัวข้อโดย: เบิ้ม ที่ สิงหาคม 06, 2015, 10:45:23 PM
คงอยากยำยำ 

ไม่อยากมาม่า อิอิ


หัวข้อ: Re: ราคาดีมาก ราคากิโลกรัมละ 12,000 บาท แบ่งขีดละ 1,700 บาท
เริ่มหัวข้อโดย: carrera ที่ สิงหาคม 07, 2015, 03:58:26 AM
(http://www.mx7.com/i/d9e/SazU8K.jpg) (http://www.mx7.com/view2/ywcfTwOcO8y4Pra2)
จะมัวปลูกข้าวเกวียน7-8พัน ยาง3โลร้อยทำไมล่ะพี่น้อง  :<><> :D~ ::005::

otop จังหวัดไหนดี ;D ;D ;D ไทยเก่งการเกษตร 5555555555


หัวข้อ: Re: ราคาดีมาก ราคากิโลกรัมละ 12,000 บาท แบ่งขีดละ 1,700 บาท
เริ่มหัวข้อโดย: Yut64 ที่ สิงหาคม 07, 2015, 09:41:26 AM
คงอยากยำยำ 

ไม่อยากมาม่า อิอิ

ต้องยำกับกรุงทองนิ


หัวข้อ: Re: ราคาดีมาก ราคากิโลกรัมละ 12,000 บาท แบ่งขีดละ 1,700 บาท
เริ่มหัวข้อโดย: ค..ควาย...ใส่ชฎา ที่ สิงหาคม 07, 2015, 10:15:50 AM
คงอยากยำยำ 

ไม่อยากมาม่า อิอิ


ต้องยำกับกรุงทองนิ




5555  ถ้าไม่ใช้  " สามิต 14 ก็  Lucky strike "    555 ::007:: ::007:: ::007::


หัวข้อ: Re: ราคาดีมาก ราคากิโลกรัมละ 12,000 บาท แบ่งขีดละ 1,700 บาท
เริ่มหัวข้อโดย: Mr. X - รักในหลวง ที่ สิงหาคม 07, 2015, 11:08:01 AM
เห็น Website Kapook ลงว่าจับได้แล้ว ใช่รายเดียวหับหรือเปล่าไม่รู้ ปลูกที่ในห้องแถว จ.จันทบุรี ลองดูตาม Link ข้างล่างครับ
http://hilight.kapook.com/view/124474    ::014::


หัวข้อ: Re: ราคาดีมาก ราคากิโลกรัมละ 12,000 บาท แบ่งขีดละ 1,700 บาท
เริ่มหัวข้อโดย: INTERCEPTER - รักในหลวง ที่ สิงหาคม 07, 2015, 11:39:13 AM
ทำไมเขาต้องใช้หลอดสีม่วงครับ เป็นแสงพิเศษยังไง หรือว่า เป็น อุลตร้าไวโอเล็ต เป็นประโยชน์กับพื้ชหรือเปล่าครับ


เกี่ยวกับเรื่องสเปกตรัม และการสังเคราะห์แสงของต้นไม้ครับ .... ตอนผมเลี้ยงไม้น้ำ  แค่เลือกหลอดใส่ตู้ก็วุ่นวายแล้ว

แสดงว่าชาวสวนผู้นี้ เป็นคนที่มีความรู้ดีทีเดียว  555


หัวข้อ: Re: ราคาดีมาก ราคากิโลกรัมละ 12,000 บาท แบ่งขีดละ 1,700 บาท
เริ่มหัวข้อโดย: พญาจงอาง +รักในหลวง+ ที่ สิงหาคม 07, 2015, 12:05:50 PM
คนพื้นที่แถบๆนี้รู้เรื่องพวกการปลูกพืชดีครับ การใช้แสงที่เป็นสีเพื่อการสังเคราะห์แสงให้พืชเจริญเติบโตเร็วและได้คุณภาพ คนในหน่วยงานผมก็ทำวิจัยมาก่อนแล้ว(แต่เป็นพืขเศรษฐกิจที่ไม่ผิดกฎหมาย) แกยังมาปรึกษาผมเรื่องเกี่ยวกับค่า Spectrum ของแสงประเภทต่างๆนอกจาก Spectrum ของแสงจากดวงอาทิตย์ ผมยังแนะเลยว่าต้องทำเป็นแต่ละTreatment ของแสงแต่ละสี แล้วสรุปเอา//แต่ก็อย่างว่า เก่งในเรื่องที่ผิดกฎหมายก็ต้องโดนกบินทร์ของบ้านเมืองจัดการครับ ;D
กรณีนี้เกิดขึ้นก่อนหน้าแล้วที่อเมริกา แต่ที่นั้นความแตกเพราะเสียค่าไฟฟ้าบ้าบออะไรเดือนละแสนจะแพง ทั้งที่บ้านหรือโรงเรือนก็ไม่น่าจะใช้ไฟเยอะขนาดนั้น สุดท้ายโดนตำรวจขอหมายค้นเข้าไปตรวจสอบ พอเข้าไปถึงต้องผงะเพราะเป็นโรงเรือนปลูกเจ้าตัวนี้โดยเฉพาะ ระบบที่ปลูกดีกว่าของเจ้าที่โดนจับในกระทู้นี้อีก ;D


หัวข้อ: Re: ราคาดีมาก ราคากิโลกรัมละ 12,000 บาท แบ่งขีดละ 1,700 บาท
เริ่มหัวข้อโดย: Hang Forever ที่ สิงหาคม 07, 2015, 12:55:41 PM
กำลังปลูกครับ
เสียแต่มักเป็นตัวผู้ ฮึ


หัวข้อ: Re: ราคาดีมาก ราคากิโลกรัมละ 12,000 บาท แบ่งขีดละ 1,700 บาท
เริ่มหัวข้อโดย: จอยฮันเตอร์ ที่ สิงหาคม 07, 2015, 01:19:10 PM
กำลังปลูกครับ
เสียแต่มักเป็นตัวผู้ ฮึ
ตัวผู้สูบไม่ได้เหรอ ;D


หัวข้อ: Re: ราคาดีมาก ราคากิโลกรัมละ 12,000 บาท แบ่งขีดละ 1,700 บาท
เริ่มหัวข้อโดย: INTERCEPTER - รักในหลวง ที่ สิงหาคม 07, 2015, 01:54:02 PM
คนพื้นที่แถบๆนี้รู้เรื่องพวกการปลูกพืชดีครับ การใช้แสงที่เป็นสีเพื่อการสังเคราะห์แสงให้พืชเจริญเติบโตเร็วและได้คุณภาพ คนในหน่วยงานผมก็ทำวิจัยมาก่อนแล้ว(แต่เป็นพืขเศรษฐกิจที่ไม่ผิดกฎหมาย) แกยังมาปรึกษาผมเรื่องเกี่ยวกับค่า Spectrum ของแสงประเภทต่างๆนอกจาก Spectrum ของแสงจากดวงอาทิตย์ ผมยังแนะเลยว่าต้องทำเป็นแต่ละTreatment ของแสงแต่ละสี แล้วสรุปเอา//แต่ก็อย่างว่า เก่งในเรื่องที่ผิดกฎหมายก็ต้องโดนกบินทร์ของบ้านเมืองจัดการครับ ;D
กรณีนี้เกิดขึ้นก่อนหน้าแล้วที่อเมริกา แต่ที่นั้นความแตกเพราะเสียค่าไฟฟ้าบ้าบออะไรเดือนละแสนจะแพง ทั้งที่บ้านหรือโรงเรือนก็ไม่น่าจะใช้ไฟเยอะขนาดนั้น สุดท้ายโดนตำรวจขอหมายค้นเข้าไปตรวจสอบ พอเข้าไปถึงต้องผงะเพราะเป็นโรงเรือนปลูกเจ้าตัวนี้โดยเฉพาะ ระบบที่ปลูกดีกว่าของเจ้าที่โดนจับในกระทู้นี้อีก ;D


งั้นต้องลงทุนแผงโซล่าเซลล์   คราวนี้ไม่ต้องห่วงว่าค่าไฟแพงผิดปกติ 555


หัวข้อ: Re: ราคาดีมาก ราคากิโลกรัมละ 12,000 บาท แบ่งขีดละ 1,700 บาท
เริ่มหัวข้อโดย: น้าเสก คนเดิม ที่ สิงหาคม 10, 2015, 09:30:59 AM
ถัาปลูกได้อย่างเสรีราคาคงเหลือแค่ขีดละ10-20บาท ::008:: ::008::

ปัจจุบันประเภทอัดแท่ง...ขายปลีกขีดล่ะ 2,000 สรุปคือกิโลล่ะ 20,000 :DD


หัวข้อ: Re: ราคาดีมาก ราคากิโลกรัมละ 12,000 บาท แบ่งขีดละ 1,700 บาท
เริ่มหัวข้อโดย: จอยฮันเตอร์ ที่ สิงหาคม 10, 2015, 05:05:07 PM
ถัาปลูกได้อย่างเสรีราคาคงเหลือแค่ขีดละ10-20บาท ::008:: ::008::

ปัจจุบันประเภทอัดแท่ง...ขายปลีกขีดล่ะ 2,000 สรุปคือกิโลล่ะ 20,000 :DD
น้าเสก มีโปรฯส่งถึงบ้านมั้ย ::005::


หัวข้อ: Re: ราคาดีมาก ราคากิโลกรัมละ 12,000 บาท แบ่งขีดละ 1,700 บาท
เริ่มหัวข้อโดย: น้าเสก คนเดิม ที่ สิงหาคม 11, 2015, 09:36:24 AM
 ::009:: นั่นไง.....หาคุกให้แล้วมั๊ยล่ะ ::006::


หัวข้อ: Re: ราคาดีมาก ราคากิโลกรัมละ 12,000 บาท แบ่งขีดละ 1,700 บาท
เริ่มหัวข้อโดย: ICKILAS ที่ สิงหาคม 13, 2015, 03:07:44 PM
เลียนแบบจากเรื่องนี้

https://www.youtube.com/watch?v=O9SWftLqFuU  

http://www.youtube.com/v/O9SWftLqFuU?version=3&amp;hl=th_TH


หัวข้อ: Re: ราคาดีมาก ราคากิโลกรัมละ 12,000 บาท แบ่งขีดละ 1,700 บาท
เริ่มหัวข้อโดย: ค..ควาย...ใส่ชฎา ที่ สิงหาคม 13, 2015, 05:41:05 PM

ถัาปลูกได้อย่างเสรีราคาคงเหลือแค่ขีดละ10-20บาท ::008:: ::008::


ปัจจุบันประเภทอัดแท่ง...ขายปลีกขีดล่ะ 2,000 สรุปคือกิโลล่ะ 20,000 :DD


น้าเสก มีโปรฯส่งถึงบ้านมั้ย ::005::




 ::009:: นั่นไง.....หาคุกให้แล้วมั๊ยล่ะ ::006::




55555  พี่จอย  คุยอะไร " ขีด สองขีด "  อ่ะ ฮา 5555

เออ ถ้าสั่งทีละ  " ตัน "  ครูเสก เขาพอมีเวลาว่าง อ่ะ ฮา ::004:: ::004::

5555  ระดับนี้  " เล็กๆไม่ ใหญ่ๆทำ " อ่ะ ฮา  5555 ::007:: ::007::


หัวข้อ: Re: ราคาดีมาก ราคากิโลกรัมละ 12,000 บาท แบ่งขีดละ 1,700 บาท
เริ่มหัวข้อโดย: พญาจงอาง +รักในหลวง+ ที่ สิงหาคม 25, 2015, 12:47:20 PM
ขออนุญาตขุดกระทู้ จะตั้งกระทู้ใหม่ก็เกรงจะเปลื้องพื้นที่เว็ป//
ว่าแล้วพืชตัวนี้ต้องเป็นสมุนไพรขั้นเทพที่จะแข่งกับใบทุเรียนเทศอะไรนั้น
(http://image.goosiam.com/imgupload/h/LtQDU1RUm0Vu.jpg) (http://image.goosiam.com/view.asp?uid=76119&s=LtQDU1RUm0Vu)
ในวงการแพทย์ก็มีการถกเถียงกันเป็นอย่างมาก ถึ่งเรื่องการนำสารเสพติดมาทดสอบเพื่อรักษาโรคให้กับผู้ป่วยว่ามันอาจจะมีผลข้างเคียง หรืออาการเชิงซ้อนหลังการรักษาหรือไม่ แต่ตอนนี้เรียกได้ว่าฟันธงกันมาแล้ว 100% จากรัฐบาลของสหรัฐอเมริกาว่า"กัญชาฆ่ามะเร็ง ได้จริงๆ"
โดยในเพจ Official Advice ของ รัฐบาลสหรัฐอเมริกา ได้ระบุว่า
สถาบันมะเร็งแห่งชาติสหรัฐฯ ระบุว่ากัญชานั้นถูกนำมาทดลอง และผลที่ได้นั้นสามารถฆ่าเซลล์มะเร็งได้จริง เพราะสาร cannabinoids ในกัญชานั้นสามารถใช้งานเพื่อรักษาอาการข้างเคียง และยังใช้ในการรักษาโรคมะเร็งได้อีก จากการใช้งานเช่น การสูบ การรับประทานจากการแปรรูปในการอบขนม หรือชงเป็นชาเพื่อดื่ม หรือจะทำเป็นสเปรย์เพื่อฉีดใต้ลิ้นก็ได้
แม้ว่าผลการทดลองจะใช้ได้ผลกับหนูที่นำมาใช้ในห้องแล็บเท่านั้น แต่นั่นก็ถือว่าเป็นก้าวใหม่ที่สำคัญของวงการแพทย์ที่จะพัฒนาตัวยาสำหรับที่จะใช้ในการรักษาให้กับมนุษย์ต่อไป
(http://image.goosiam.com/imgupload/h/ijDXuAwb4p9t.jpg) (http://image.goosiam.com/view.asp?uid=76121&s=ijDXuAwb4p9t)
(http://image.goosiam.com/imgupload/h/FP1Cj8eRrRRl.jpg) (http://image.goosiam.com/view.asp?uid=76122&s=FP1Cj8eRrRRl)
(http://image.goosiam.com/imgupload/h/8ArWck6RqTEo.jpg) (http://image.goosiam.com/view.asp?uid=76123&s=8ArWck6RqTEo)
เครดิตข้อมูล และภาพ  :unilad.co.uk
รูปนี้เป็นภาพลวง ซึ่งหลอกคนทั้งโลกว่าบริษัทบุหรี่ชื่อดังผลิตผลิตภัณฑ์ดังกล่าวออกสู่ตลาด จริงๆไม่ใช่ เป็นการตัดต่อภาพในวันที่1เมษาฯของทุกๆของฝรั่ง
(http://image.goosiam.com/imgupload/h/ZcD8XH2qEPbM.jpg) (http://image.goosiam.com/view.asp?uid=76120&s=ZcD8XH2qEPbM)


หัวข้อ: Re: ราคาดีมาก ราคากิโลกรัมละ 12,000 บาท แบ่งขีดละ 1,700 บาท
เริ่มหัวข้อโดย: แปจีหล่อ ที่ สิงหาคม 25, 2015, 01:33:13 PM
ถึงว่าไม่เคยได้ยินว่าคนโบราณเป็นมะเร็งตาย


หัวข้อ: Re: ราคาดีมาก ราคากิโลกรัมละ 12,000 บาท แบ่งขีดละ 1,700 บาท
เริ่มหัวข้อโดย: จอยฮันเตอร์ ที่ สิงหาคม 25, 2015, 04:10:42 PM
ถึงว่าไม่เคยได้ยินว่าคนโบราณเป็นมะเร็งตาย
เวลาโดนตรวจค้นเจอ น่าเอาไปอ้างกับตำรวจได้เนอะ ::005::