ท่าน ครับถ้าผมอยากกินไข่เจียว ล่ะ

มีเรื่องตลกจะเล่าให้ฟังมิได้มีเจตนาจะป่วนกระทู้นะครับ

สมัยก่อน น้ำมันแพง (รถ) เบนซิน โซล่า .....
อาบังคนนึงขายโรตี ปกติลูกละ5 บาทไม่ใส่ไข่
อาบัง เดิน เข็นรถมา(บ้านผมเรียก"รุนรถ")
ผม "อาบังๆ โรตี2 แผ่นไม่ใส่ไข่ "

อาบังตั้งใส่ทำตามปกติ เมื่อเสร็จแล้ว...
อาบัง "เอา 16 บาท"
ผม "แผ่น 5บาทไม่ใช่หรอ ทำไมแผ่น 8 บาทล่ะ"

อาบัง " เดี๋ยวนี้น้ำมันมันแพง มากเลยนะ ราคาเลยขึ้น"

ผม "บัง บังเดินมานะ บังเดินมาใช้น้ำมันด้วยหรอ "
อาบัง "ตกลงจะเอาไม่เอา "
ผม

เอา

บังแกเก่งครับ พลิกวิกฤตของคนอื่นให้เป็นโอกาสของตัวเอง

อยากกินโรตีมา2วันแล้วครับ แต่เห็นราคาแล้วแหลกไม่ลง แถวบ้านแม่*ขายกันแผ่นละ60บาท

โอ้ว... ราคานี้... สงสัยแผ่นเท่ากระด้ง...
ไม่เอากล้วยมันลดให้เหลือ40บาทครับ
กล้วยบ้านมันใบละ20บาท ถึงได้ต้องมาเข็นโรตีขายในเมืองไทย
