วันนี้ไปซื้ออาหารเจ....ราดข้าว กับข้าวสองอย่าง
สองห่อ...เก้าสิบบาท..
ราคาอาหารเจร้านนี้ราคาขึ้นตามเนื้อสัตว์เลย..
แต่ขึ้นแล้วไม่ลงครับ....
ผมคงคิดไปเองว่าแพงครับ...

ปล.ข้าวมันไก่ ข้าวหมูแดง พิเศษ จาน/ห่อ ละห้าสิบบาทครับ...(บางร้านก็ถูกกว่านิดหน่อย)
หากผัดพริกหมู จานพิเศษ+ไข่ดาว...สองจานต้องมีตังค์เกินร้อย.... ตามที่เข้มบอกไว้ครับ..

จารตุ้มครับ ผมขายของมานับสิบปี ยังไม่ปัญญาซื้อตึกเลยครับ แต่ร้านขายบะหมี่ดัง ซื้อเอาๆขยายสาขา นี่ก็เห็นเพิ่งซื้อตึกสามชั้นสองห้องๆละ6-7ล้าน
จารว่าเค้ารายได้ขนาดไหนล่ะครับ ขายของกินกำไร100-300%นะครับ หมี่ผัดใส่ไข่ชามเล็กๆ45-50บาท ต้นทุนวัตถุดิบผมตีให้ไม่เกิน15บาทครับ

ขอออกความเห็นเกี่ยวกับร้านขายอาหารหน่อยครับ
สมัยก่อนผมก็เคยขายก๋วยเตี๋ยวตอนว่างก่อนไปเรียนหนังสือ
ราคาต้นทุนของอาหารต่อจาน ดูน้อยครับ ยิ่งสมัยก่อนกำไรเยอะกว่าสมัยนี้
ขายของกินไม่ใช่ใครก็ขายได้ จัดต้องมีฝีมือ บวกกับทำเลที่ตั้ง ขายของกินได้กำไรเยอะแต่เหนื่อยนะครับ
ทั้งจะต้องเตรียม ทั้งขาย เสร็จก็ต้องเก็บล้าง
ที่ว่าเขาขายแล้วมีเงินซื้อตึกผมว่าไม่ทุกร้านครับ ร้านที่ขายดีๆจะต้องมีอะไรหลายอย่างที่ผมว่า
เปิดใหม่ๆ ถ้าสายป่านไม่ยาวฝีมือไม่มีก็ อยู่ไม่ไหวครับ ขายดีทำเลดี ค่าเช่าย่อมแพง ร้านอาหารส่วนใหญ่ที่มีชื่อ
ส่วนใหญ่ขายมาหลายอายุคนแทบทั้งนั้น มีทั้งฝีมือ ขายจนเปิดสาขา เหนื่อยจนวันสุดท้าย พวกรุ่นใหม่ๆถ้าจัดการดีก็มีเงิน
ถ้าไม่เอาก็ไปเป็นลูกจ้าง กินสมบัติเก่า...........ผมขอพูดในมุมของร้านอาหารนิดหน่อยที่เคยได้ยินมาครับ^^
ครับพี่gUnbOy ขายอาหารนี่ล่ะยาก ทำรวยก็มี ทำจนก็เยอะ เหนื่อยจริงๆอันนี้ยอมรับครับ ผมก็คลุกคลีกะแม่มาตั้งแต่เด็ก ต้องคนขยันและอนทนจริงๆ ยิ่งประเภทใช้แรงงานในบ้าน เอาตั้งแต่ตื่นเช้ามืดไปตลาด เตรียมของ หั่นผัก ปรุงอาหาร ยิ่งข้าวแกง10อย่างขึ้น กว่าจะได้ขาย กว่าจะขายเลิก โหย.....ยอดมนุษย์ ขายไม่หมดก็ขาดทุน กว่าจะเก็บจะล้าง เรียกว่ากว่าจะเห็นแบงค์500 แบงค์พันแรก น่าเห็นใจครับ พวกขายเล็กๆน้อยๆ
เห็นสมัยนี้คนรุ่นใหม่ๆ ใช้ความรู้ ใช้ทุนมากขึ้น ต่อยอดจากคนรุ่นก่อนทำจนร่ำรวยก็มี บางร้านเจ้าของนั่งรับเงินอย่างเดียว ลูกน้อง(พม่า)ทำหมด
จริงอาหารบ้านเราถ้าเจ้าอร่อยจริงๆก็ไม่ว่ากัน ค่าฝีมือ ค่าวิชา ซึ่งไม่ควรขายในราคาเดียวกับตลาดทั่วไป ควรมีการแบ่งเกรด ไม่ใช่ร้านโนเนม เปิดใหม่ รสชาติงั้นๆ ดันขายราคาเดียวกับเจ้าเก่าแก่ ที่รสชาติดี
แบบพวกญี่ปุ่นไงครับ ร้านบะหมี่ ร้านอาหาร แต่ละร้าน ขายซะแพง สร้างสะตอรี่ ตกแต่งร้าน สร้างตำนาน อัพราคาจนแพงเว่อ จริงๆมันไม่มีไร แพงเพราะค่าวิชา 555