เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
พฤษภาคม 06, 2025, 07:13:56 PM
ยินดีต้อนรับคุณ,
บุคคลทั่วไป
กรุณา
เข้าสู่ระบบ
หรือ
ลงทะเบียน
1 ชั่วโมง
1 วัน
1 สัปดาห์
1 เดือน
ตลอดกาล
เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว
: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ
หน้าแรก
ช่วยเหลือ
ค้นหา
ปฏิทิน
เข้าสู่ระบบ
สมัครสมาชิก
เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
>
สนทนาภาษาปืน
>
หลังแนวยิง
(ผู้ดูแล:
ผองพัฒ
) >
ของแพง...คิดไปเอง
หน้า:
1
...
3
4
5
[
6
]
7
8
9
10
« หน้าที่แล้ว
ต่อไป »
พิมพ์
ผู้เขียน
หัวข้อ: ของแพง...คิดไปเอง (อ่าน 17927 ครั้ง)
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
คะแนน -3340
ออฟไลน์
เพศ:
กระทู้: 2760
คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ
เว็บไซต์
Re: ของแพง...คิดไปเอง
«
ตอบ #75 เมื่อ:
พฤษภาคม 13, 2012, 08:30:35 PM »
อ้างจาก: ทิดเป้า ที่ พฤษภาคม 13, 2012, 08:12:49 PM
อ้างจาก: น้องไข่ซิ่ง_รักแผ่นดินไทย ที่ พฤษภาคม 13, 2012, 07:40:28 PM
แพงเป็นบ้างอย่างครับ อาหารสดบางอย่างก็ขาดแคลนตามฤดูการ ก็มีราคาสูงขึ้นจริง บางอย่างก็ถูก
อาหารสำเร็จ ก็เป็นบางร้านที่ขายราคาแพง ที่กำแพงเพชร อำเภอเมือง ส่วนใหญ่ ธรรมดา 30 พิเศษ 35 ก็แล้วแต่ขนาดร้าน ร้านบางร้าน ก็ 25 พิเศษ 30 เช่นร้านริมทาง ส่วนก๋วยเตี๋ยว 20 พิเศษ 25 ถ้าร้านดูดีหน่อยก็ 30 พิเศษ 35
เป็นผู้บริโภคก็ย่อมมีสิทธิ์เลือกว่า ราคาสินค้า กับ คุณภาพ เราพึงพอใจหรือไม่ ถ้าไม่พอใจแล้วก็ไปใช้บริการ แล้วบอกว่าแพง อันนี้ก็ไม่ไหว น่าจะหาร้านที่เราพอใจจะดีกว่า
ราคาอาหารที่จะแนะนำนะครับ
ตอนนี้ไข่เป็ดเบอร์ 0 ฟองละ 3 บาท ที่บ้านผม จะเอากี่หมื่นฟองบอกได้เลย
ลิ้นจี่ กิโลละ 15 บาท จะเอากี่ตัน บอก
เงาะ กิโลละ 15 บาท เอากี่ตันบอก
มะไฟ ลูกใหญ่ กิโลละ 18 บาท เล็ก 12 บาท จะเอากี่ตันบอก
ไข่เป็ด 3 ฟอง เงาะ 2 โล ลิ้นจี่ครึงโล มะไฟครึ่งโล...เท่าไหร่ครับ...
กดเครื่องคิดเลขเลยครับ แล้วมาซื้อที่บ้านผม
บันทึกการเข้า
รู้จักกันมากขึ้นได้ที่
http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
^
^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย -Noam Chompsky-
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member
คะแนน 490
ออฟไลน์
เพศ:
กระทู้: 6544
Re: ของแพง...คิดไปเอง
«
ตอบ #76 เมื่อ:
พฤษภาคม 13, 2012, 08:33:03 PM »
อ้างจาก: ทิดเป้า ที่ พฤษภาคม 13, 2012, 08:12:49 PM
อ้างจาก: น้องไข่ซิ่ง_รักแผ่นดินไทย ที่ พฤษภาคม 13, 2012, 07:40:28 PM
แพงเป็นบ้างอย่างครับ อาหารสดบางอย่างก็ขาดแคลนตามฤดูการ ก็มีราคาสูงขึ้นจริง บางอย่างก็ถูก
อาหารสำเร็จ ก็เป็นบางร้านที่ขายราคาแพง ที่กำแพงเพชร อำเภอเมือง ส่วนใหญ่ ธรรมดา 30 พิเศษ 35 ก็แล้วแต่ขนาดร้าน ร้านบางร้าน ก็ 25 พิเศษ 30 เช่นร้านริมทาง ส่วนก๋วยเตี๋ยว 20 พิเศษ 25 ถ้าร้านดูดีหน่อยก็ 30 พิเศษ 35
เป็นผู้บริโภคก็ย่อมมีสิทธิ์เลือกว่า ราคาสินค้า กับ คุณภาพ เราพึงพอใจหรือไม่ ถ้าไม่พอใจแล้วก็ไปใช้บริการ แล้วบอกว่าแพง อันนี้ก็ไม่ไหว น่าจะหาร้านที่เราพอใจจะดีกว่า
ราคาอาหารที่จะแนะนำนะครับ
ตอนนี้ไข่เป็ดเบอร์ 0 ฟองละ 3 บาท ที่บ้านผม จะเอากี่หมื่นฟองบอกได้เลย
ลิ้นจี่ กิโลละ 15 บาท จะเอากี่ตัน บอก
เงาะ กิโลละ 15 บาท เอากี่ตันบอก
มะไฟ ลูกใหญ่ กิโลละ 18 บาท เล็ก 12 บาท จะเอากี่ตันบอก
ไข่เป็ด 3 ฟอง เงาะ 2 โล ลิ้นจี่ครึงโล มะไฟครึ่งโล...เท่าไหร่ครับ...
ขอเหมือนน้าเป้า สองชุดครับ เอามาส่งที่เชียงใหม่ด้วยเท่าไหร่ครับ ฮิ ฮิ ฮิ
บันทึกการเข้า
ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member
คะแนน -15856
ออฟไลน์
กระทู้: 13569
No justice No peace
Re: ของแพง...คิดไปเอง
«
ตอบ #77 เมื่อ:
พฤษภาคม 13, 2012, 08:35:37 PM »
อ้างจาก: ทิดเป้า ที่ พฤษภาคม 13, 2012, 08:12:49 PM
อ้างจาก: น้องไข่ซิ่ง_รักแผ่นดินไทย ที่ พฤษภาคม 13, 2012, 07:40:28 PM
แพงเป็นบ้างอย่างครับ อาหารสดบางอย่างก็ขาดแคลนตามฤดูการ ก็มีราคาสูงขึ้นจริง บางอย่างก็ถูก
อาหารสำเร็จ ก็เป็นบางร้านที่ขายราคาแพง ที่กำแพงเพชร อำเภอเมือง ส่วนใหญ่ ธรรมดา 30 พิเศษ 35 ก็แล้วแต่ขนาดร้าน ร้านบางร้าน ก็ 25 พิเศษ 30 เช่นร้านริมทาง ส่วนก๋วยเตี๋ยว 20 พิเศษ 25 ถ้าร้านดูดีหน่อยก็ 30 พิเศษ 35
เป็นผู้บริโภคก็ย่อมมีสิทธิ์เลือกว่า ราคาสินค้า กับ คุณภาพ เราพึงพอใจหรือไม่ ถ้าไม่พอใจแล้วก็ไปใช้บริการ แล้วบอกว่าแพง อันนี้ก็ไม่ไหว น่าจะหาร้านที่เราพอใจจะดีกว่า
ราคาอาหารที่จะแนะนำนะครับ
ตอนนี้ไข่เป็ดเบอร์ 0 ฟองละ 3 บาท ที่บ้านผม จะเอากี่หมื่นฟองบอกได้เลย
ลิ้นจี่ กิโลละ 15 บาท จะเอากี่ตัน บอก
เงาะ กิโลละ 15 บาท เอากี่ตันบอก
มะไฟ ลูกใหญ่ กิโลละ 18 บาท เล็ก 12 บาท จะเอากี่ตันบอก
ไข่เป็ด 3 ฟอง เงาะ 2 โล ลิ้นจี่ครึงโล มะไฟครึ่งโล...เท่าไหร่ครับ...
Ha Ha Ha ฮา "ฮั่นแน่" อ่ะ ฮา
เรื่องนี้ถึง "ครูอังคนา" แน่อ่ะ ฮา
ไข่เป็ด 3 ฟอง เงาะ 2 โล ลิ้นจี่ครึงโล มะไฟครึ่งโล...เท่าไหร่ครับ...
ถามอะไร "ยาก" จัง สงสัยตกเลข อ่ะ ฮา
สิบห้าบาท มั้ง ฮา
บันทึกการเข้า
หัว...ฆรวย
หัวโขนมิวางออก เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้ ก็แค่ควายใส่ชฎา
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
คะแนน -3340
ออฟไลน์
เพศ:
กระทู้: 2760
คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ
เว็บไซต์
Re: ของแพง...คิดไปเอง
«
ตอบ #78 เมื่อ:
พฤษภาคม 13, 2012, 08:35:37 PM »
อ้างจาก: ต.แม่สาย_รักในหลวง ที่ พฤษภาคม 13, 2012, 08:33:03 PM
อ้างจาก: ทิดเป้า ที่ พฤษภาคม 13, 2012, 08:12:49 PM
อ้างจาก: น้องไข่ซิ่ง_รักแผ่นดินไทย ที่ พฤษภาคม 13, 2012, 07:40:28 PM
แพงเป็นบ้างอย่างครับ อาหารสดบางอย่างก็ขาดแคลนตามฤดูการ ก็มีราคาสูงขึ้นจริง บางอย่างก็ถูก
อาหารสำเร็จ ก็เป็นบางร้านที่ขายราคาแพง ที่กำแพงเพชร อำเภอเมือง ส่วนใหญ่ ธรรมดา 30 พิเศษ 35 ก็แล้วแต่ขนาดร้าน ร้านบางร้าน ก็ 25 พิเศษ 30 เช่นร้านริมทาง ส่วนก๋วยเตี๋ยว 20 พิเศษ 25 ถ้าร้านดูดีหน่อยก็ 30 พิเศษ 35
เป็นผู้บริโภคก็ย่อมมีสิทธิ์เลือกว่า ราคาสินค้า กับ คุณภาพ เราพึงพอใจหรือไม่ ถ้าไม่พอใจแล้วก็ไปใช้บริการ แล้วบอกว่าแพง อันนี้ก็ไม่ไหว น่าจะหาร้านที่เราพอใจจะดีกว่า
ราคาอาหารที่จะแนะนำนะครับ
ตอนนี้ไข่เป็ดเบอร์ 0 ฟองละ 3 บาท ที่บ้านผม จะเอากี่หมื่นฟองบอกได้เลย
ลิ้นจี่ กิโลละ 15 บาท จะเอากี่ตัน บอก
เงาะ กิโลละ 15 บาท เอากี่ตันบอก
มะไฟ ลูกใหญ่ กิโลละ 18 บาท เล็ก 12 บาท จะเอากี่ตันบอก
ไข่เป็ด 3 ฟอง เงาะ 2 โล ลิ้นจี่ครึงโล มะไฟครึ่งโล...เท่าไหร่ครับ...
ขอเหมือนน้าเป้า สองชุดครับ เอามาส่งที่เชียงใหม่ด้วยเท่าไหร่ครับ ฮิ ฮิ ฮิ
ได้ครับ ค่าขนส่งต่างหากนะครับ
บันทึกการเข้า
รู้จักกันมากขึ้นได้ที่
http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
^
^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย -Noam Chompsky-
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member
คะแนน 6424
ออฟไลน์
เพศ:
กระทู้: 50462
Re: ของแพง...คิดไปเอง
«
ตอบ #79 เมื่อ:
พฤษภาคม 13, 2012, 08:36:23 PM »
ลิ้นจี่ภูเก็ตวันนี้ 49-60/กก.ครับ แพงกว่าทางเหนือหลายเท่าเลยแฮะ
บันทึกการเข้า
"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ทิดเป้า
Hero Member
คะแนน -1181
ออฟไลน์
เพศ:
กระทู้: 11916
Re: ของแพง...คิดไปเอง
«
ตอบ #80 เมื่อ:
พฤษภาคม 13, 2012, 08:36:40 PM »
ถ้าไปถึงบ้านน้องไข่...ผมคงซื้อไข่ได้ถูกกว่านั้น...ส่วนเงาะ ราคานี้หากอยากได้ซัก 10 ตัน พรุ่งนี้เช้า ผมพอจะรวบรวมญาติพี่น้องหาให้ได้ครับ...
บันทึกการเข้า
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
คะแนน -3340
ออฟไลน์
เพศ:
กระทู้: 2760
คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ
เว็บไซต์
Re: ของแพง...คิดไปเอง
«
ตอบ #81 เมื่อ:
พฤษภาคม 13, 2012, 08:37:25 PM »
อ้างจาก: babara. ที่ พฤษภาคม 13, 2012, 08:35:37 PM
อ้างจาก: ทิดเป้า ที่ พฤษภาคม 13, 2012, 08:12:49 PM
อ้างจาก: น้องไข่ซิ่ง_รักแผ่นดินไทย ที่ พฤษภาคม 13, 2012, 07:40:28 PM
แพงเป็นบ้างอย่างครับ อาหารสดบางอย่างก็ขาดแคลนตามฤดูการ ก็มีราคาสูงขึ้นจริง บางอย่างก็ถูก
อาหารสำเร็จ ก็เป็นบางร้านที่ขายราคาแพง ที่กำแพงเพชร อำเภอเมือง ส่วนใหญ่ ธรรมดา 30 พิเศษ 35 ก็แล้วแต่ขนาดร้าน ร้านบางร้าน ก็ 25 พิเศษ 30 เช่นร้านริมทาง ส่วนก๋วยเตี๋ยว 20 พิเศษ 25 ถ้าร้านดูดีหน่อยก็ 30 พิเศษ 35
เป็นผู้บริโภคก็ย่อมมีสิทธิ์เลือกว่า ราคาสินค้า กับ คุณภาพ เราพึงพอใจหรือไม่ ถ้าไม่พอใจแล้วก็ไปใช้บริการ แล้วบอกว่าแพง อันนี้ก็ไม่ไหว น่าจะหาร้านที่เราพอใจจะดีกว่า
ราคาอาหารที่จะแนะนำนะครับ
ตอนนี้ไข่เป็ดเบอร์ 0 ฟองละ 3 บาท ที่บ้านผม จะเอากี่หมื่นฟองบอกได้เลย
ลิ้นจี่ กิโลละ 15 บาท จะเอากี่ตัน บอก
เงาะ กิโลละ 15 บาท เอากี่ตันบอก
มะไฟ ลูกใหญ่ กิโลละ 18 บาท เล็ก 12 บาท จะเอากี่ตันบอก
ไข่เป็ด 3 ฟอง เงาะ 2 โล ลิ้นจี่ครึงโล มะไฟครึ่งโล...เท่าไหร่ครับ...
Ha Ha Ha ฮา "ฮั่นแน่" อ่ะ ฮา
เรื่องนี้ถึง "ครูอังคนา" แน่อ่ะ ฮา
ไข่เป็ด 3 ฟอง เงาะ 2 โล ลิ้นจี่ครึงโล มะไฟครึ่งโล...เท่าไหร่ครับ...
ถามอะไร "ยาก" จัง สงสัยตกเลข อ่ะ ฮา
สิบห้าบาท มั้ง ฮา
ยายครับ ถ้าผมเรียนเก่ง ผมไม่มาขายไข่หรอกครับ ผมเป็น หมอ เป็น วิศวะไปแล้ว 5555+
บันทึกการเข้า
รู้จักกันมากขึ้นได้ที่
http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
^
^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย -Noam Chompsky-
ทิดเป้า
Hero Member
คะแนน -1181
ออฟไลน์
เพศ:
กระทู้: 11916
Re: ของแพง...คิดไปเอง
«
ตอบ #82 เมื่อ:
พฤษภาคม 13, 2012, 08:39:07 PM »
อ้างจาก: เบิ้ม ที่ พฤษภาคม 13, 2012, 08:36:23 PM
ลิ้นจี่ภูเก็ตวันนี้ 49-60/กก.ครับ แพงกว่าทางเหนือหลายเท่าเลยแฮะ
กินของแพงทำไมล่ะครับน้าเบิ้ม....ไปซื้อที่แม่สอดเลยถูกกว่าเห็นๆ
«
แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2012, 08:40:49 PM โดย ทิดเป้า
»
บันทึกการเข้า
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
คะแนน -3340
ออฟไลน์
เพศ:
กระทู้: 2760
คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ
เว็บไซต์
Re: ของแพง...คิดไปเอง
«
ตอบ #83 เมื่อ:
พฤษภาคม 13, 2012, 08:46:28 PM »
อ้างจาก: ทิดเป้า ที่ พฤษภาคม 13, 2012, 08:36:40 PM
ถ้าไปถึงบ้านน้องไข่...ผมคงซื้อไข่ได้ถูกกว่านั้น...ส่วนเงาะ ราคานี้หากอยากได้ซัก 10 ตัน พรุ่งนี้เช้า ผมพอจะรวบรวมญาติพี่น้องหาให้ได้ครับ...
ที่บอกราคาไปก็เพื่อ ให้ทราบถึง ราคา สินค้า ตามฤดูการ ครับ ว่ามันถูก กว่านอกฤดูการ
ไม่ได้ต้องการขายแต่อย่างใด
ซึ่งเข้ากับหัวข้อกระทู้ที่บอกว่า สินค้าแพง ก็ผู้บริโภค ต้องการแต่สินค้านอกฤดูการ จะไม่ให้แพงได้อย่างไร ฝนพึ่งตกไปก่อนวันพืชมงคลไม่กี่วัน จะให้มันออกผลผลิตไว้แท้เหลาได้อย่างไร มันก็ต้องมี ขาดตลาดกันบ้าง อุประสงค์ อุประทาน ผมเรียนมาตั้งแต่ ม.6 ก็พอจะเข้าใจอยู่บ้างเล็กน้อย จึงไม่ได้แหกปากบ่นอะไรกับคนอื่นเขา
บันทึกการเข้า
รู้จักกันมากขึ้นได้ที่
http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
^
^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย -Noam Chompsky-
ทิดเป้า
Hero Member
คะแนน -1181
ออฟไลน์
เพศ:
กระทู้: 11916
Re: ของแพง...คิดไปเอง
«
ตอบ #84 เมื่อ:
พฤษภาคม 13, 2012, 08:51:58 PM »
ครับ
บันทึกการเข้า
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member
คะแนน 3692
ออฟไลน์
เพศ:
กระทู้: 62457
Re: ของแพง...คิดไปเอง
«
ตอบ #85 เมื่อ:
พฤษภาคม 13, 2012, 08:58:08 PM »
อ้างจาก: ทิดเป้า ที่ พฤษภาคม 13, 2012, 08:51:58 PM
ครับ
พ่อทิดเข้านอนเหอะ ... เดี๋ยวเครียดเปล่าๆ
บันทึกการเข้า
ทิดเป้า
Hero Member
คะแนน -1181
ออฟไลน์
เพศ:
กระทู้: 11916
Re: ของแพง...คิดไปเอง
«
ตอบ #86 เมื่อ:
พฤษภาคม 13, 2012, 09:27:03 PM »
อ้างจาก: PU45™ ที่ พฤษภาคม 13, 2012, 08:58:08 PM
อ้างจาก: ทิดเป้า ที่ พฤษภาคม 13, 2012, 08:51:58 PM
ครับ
พ่อทิดเข้านอนเหอะ ... เดี๋ยวเครียดเปล่าๆ
บันทึกการเข้า
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member
คะแนน 1183
ออฟไลน์
กระทู้: 12698
เว็บไซต์
Re: ของแพง...คิดไปเอง
«
ตอบ #87 เมื่อ:
พฤษภาคม 13, 2012, 10:05:30 PM »
http://news.sanook.com/1117577/%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A7-%E0%B8%A1.6-%E0%B8%9C%E0%B8%B9%E0%B8%81%E0%B8%84%E0%B8%AD%E0%B8%95%E0%B8%B2%E0%B8%A2-%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%94%E0%B9%84%E0%B8%A1%E0%B9%88%E0%B8%A1%E0%B8%B5%E0%B9%80%E0%B8%87%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%84%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B9%80%E0%B8%97%E0%B8%AD%E0%B8%A1/
สาว ม.6 ผูกคอตาย! เครียดไม่มีเงินค่าเทอม
(13 พ.ค.) เจ้าหน้าที่ตำรวจ สภ.ร่อนพิบูลย์ จ.นครศรีธรรมราช ได้รับแจ้งเหตุมีคนผูกคอตายที่บ้านหลังหนึ่ง ใกล้กับวัดสุวรรณรังสี จึงได้เดินทางไปตรวจสอบ
ที่เกิดเหตุเป็นบ้านชั้นเดียว เจ้าหน้าที่ตำรวจเข้าตรวจสอบที่บริเวณห้องน้ำด้านข้างตัวบ้าน พบศพหญิงสาวใช้เชือกไนลอนผูกคอกับขื่อห้องน้ำ ตามร่างกายไม่พบร่องรอยถูกทำร้ายแต่อย่างใด ทราบชื่อในเวลาต่อมาคือ น.ส.ชมพู่ (นามสมมติ) อายุ 17 ปี เป็นนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 โรงเรียนชื่อดัง อ.ทุ่งสง จ.นครศรีธรรมราช
จากการสอบสวนบิดาและมารดาของผู้เสียชีวิต ให้การทั้งน้ำตาว่า น.ส.ชมพู่ เกิดความเครียด เนื่องจากปัญหาทางการเงินของทางบ้าน เพราะต้องเลี้ยงดูลูกอีกจำนวน 5 คน จากทั้งหมด 9 คน มีรายได้แค่จากการปลูกผักขาย ทำให้ไม่มีเงินจ่ายค่าเทอมเรียนหนังสือในโรงเรียนรัฐบาล น.ส.ชมพู่ เป็นลูกคนที่ 6 เคยได้รับทุนการศึกษาโครงการเรียนฟรีจากรัฐบาลในชั้นมัธยมต้น และได้เรียนต่อในระดับมัธยมปลายที่โรงเรียนเดียวกัน
จนกระทั่งล่าสุดใกล้ถึงช่วงเวลาเปิดเทอมชั้น ม.6 ของลูกสาว ทำให้ต้องมีค่าใช้จ่ายเรื่องค่าเทอมและอุปกรณ์การเรียนจำนวน 2,900 บาท น.ส.ชมพู่ ได้มาบอกกับพ่อแม่แล้ว แต่เนื่องจากครอบครัวจนปัญญาและไม่มีเงินจริงๆ เลยบอกให้ลูกสาวบอกผลัดจ่ายค่าเทอมกับโรงเรียนก่อน ทำให้ลูกบ่นว่ารู้สึกอับอายเพื่อนฝูง เพราะที่ผ่านมาก็ต้องขอความช่วยเหลือด้านการเงินจากเพื่อนและคุณครูมาตลอด ก่อนจะมาก่อเหตุคิดสั้น ฆ่าตัวตายที่ห้องน้ำในบ้านดังกล่าว
เศรษฐกิจแย่คิดไปเอง
บันทึกการเข้า
คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง
เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member
คะแนน -15856
ออฟไลน์
กระทู้: 13569
No justice No peace
Re: ของแพง...คิดไปเอง
«
ตอบ #88 เมื่อ:
พฤษภาคม 13, 2012, 10:28:17 PM »
อ้างจาก: ขุนช้าง-รักในหลวง ที่ พฤษภาคม 13, 2012, 10:05:30 PM
http://news.sanook.com/1117577/%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A7-%E0%B8%A1.6-%E0%B8%9C%E0%B8%B9%E0%B8%81%E0%B8%84%E0%B8%AD%E0%B8%95%E0%B8%B2%E0%B8%A2-%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%94%E0%B9%84%E0%B8%A1%E0%B9%88%E0%B8%A1%E0%B8%B5%E0%B9%80%E0%B8%87%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%84%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B9%80%E0%B8%97%E0%B8%AD%E0%B8%A1/
สาว ม.6 ผูกคอตาย! เครียดไม่มีเงินค่าเทอม
(13 พ.ค.) เจ้าหน้าที่ตำรวจ สภ.ร่อนพิบูลย์ จ.นครศรีธรรมราช
ได้รับแจ้งเหตุมีคนผูกคอตายที่บ้านหลังหนึ่ง ใกล้กับวัดสุวรรณรังสี จึงได้เดินทางไปตรวจสอบ
ที่เกิดเหตุเป็นบ้านชั้นเดียว เจ้าหน้าที่ตำรวจเข้าตรวจสอบที่บริเวณห้องน้ำด้านข้างตัวบ้าน
พบศพหญิงสาวใช้เชือกไนลอนผูกคอกับขื่อห้องน้ำ ตามร่างกายไม่พบร่องรอยถูกทำร้ายแต่อย่างใด
ทราบชื่อในเวลาต่อมาคือ น.ส.ชมพู่ (นามสมมติ) อายุ 17 ปี เป็นนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 โรงเรียนชื่อดัง อ.ทุ่งสง จ.นครศรีธรรมราช
จากการสอบสวนบิดาและมารดาของผู้เสียชีวิต ให้การทั้งน้ำตาว่า น.ส.ชมพู่ เกิดความเครียด
เนื่องจากปัญหาทางการเงินของทางบ้าน เพราะต้องเลี้ยงดูลูกอีกจำนวน 5 คน จากทั้งหมด 9 คน
มีรายได้แค่จากการปลูกผักขาย ทำให้ไม่มีเงินจ่ายค่าเทอมเรียนหนังสือในโรงเรียนรัฐบาล
น.ส.ชมพู่ เป็นลูกคนที่ 6 เคยได้รับทุนการศึกษาโครงการเรียนฟรีจากรัฐบาลในชั้นมัธยมต้น
และได้เรียนต่อในระดับมัธยมปลายที่โรงเรียนเดียวกัน
จนกระทั่งล่าสุดใกล้ถึงช่วงเวลาเปิดเทอมชั้น ม.6 ของลูกสาว
ทำให้ต้องมีค่าใช้จ่ายเรื่องค่าเทอมและอุปกรณ์การเรียนจำนวน 2,900 บาท
น.ส.ชมพู่ ได้มาบอกกับพ่อแม่แล้ว แต่เนื่องจากครอบครัวจนปัญญาและไม่มีเงินจริงๆ
เลยบอกให้ลูกสาวบอกผลัดจ่ายค่าเทอมกับโรงเรียนก่อน
ทำให้ลูกบ่นว่ารู้สึกอับอายเพื่อนฝูง เพราะที่ผ่านมาก็ต้องขอความช่วยเหลือด้านการเงินจากเพื่อนและคุณครูมาตลอด
ก่อนจะมาก่อเหตุคิดสั้น ฆ่าตัวตายที่ห้องน้ำในบ้านดังกล่าว
เศรษฐกิจแย่คิดไปเอง
Ha Ha Ha ฮา "ฮั่นแน่" อ่ะ ฮา
ยายค้ำ ขัม กับประเด็นที่ "ปี้จ๊างซ์" ยกมาประกอบ อ่ะ ฮา
เรื่องนี้ ถ้าจะคาดคั้นเอาโทษ ยายว่า "ไอ้คุณพ่อ" ตัวดี นั่นแหละ ต้นเหตุ อ่ะ ฮา
ยากจนถึงขนาดนี้ ปล่อยให้มีลูก "ยั้วเยี้ย" สร้างปัญหา ให้ตัวเอง อ่ะ ฮา
น้องชมพู่ อายุ 17 เขาคงไม่ได้เพิ่งมา "เกิด" ตอนของแพง ยุค เจ้ปู หรอก อ่ะ ฮา
5555555555 ยาย ฮา ในความ "ตื้น" เฉย เฉย อ่ะ ฮา 55555555555
บันทึกการเข้า
หัว...ฆรวย
หัวโขนมิวางออก เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้ ก็แค่ควายใส่ชฎา
ทิดเป้า
Hero Member
คะแนน -1181
ออฟไลน์
เพศ:
กระทู้: 11916
Re: ของแพง...คิดไปเอง
«
ตอบ #89 เมื่อ:
พฤษภาคม 13, 2012, 10:52:31 PM »
ขอให้ดวงวิญญานของน้องชมพู่จงไปสู่สุคติครับ
ยายจ๋า...ผมรายได้น้อย...ตอนนี้ ผมพยายามประหยัดน้ำ ด้วยการอาบพร้อมกันกับยายอ้วน...อาบน้ำเสร็จ ก็รีบปิดไฟนอน...แบบนี้ ถูกต้องตามหลักการมั๊ยครับ
บันทึกการเข้า
หน้า:
1
...
3
4
5
[
6
]
7
8
9
10
พิมพ์
« หน้าที่แล้ว
ต่อไป »
กระโดดไป:
เลือกหัวข้อ:
-----------------------------
ศูนย์ข้อมูล อวป.
-----------------------------
=> ประกาศ
=> แจ้งข้อผิดพลาดของระบบเว็บ
-----------------------------
สนทนาภาษาปืน
-----------------------------
=> สนทนาภาษาปืน
===> THE DOUBLE GUN & RIFLE CONNOISSEUR
===> PHOENIX IPSC CLUB
===> Airguns Corner
===> IPSC THAILAND
===> IDPA THAILAND
=> หลังแนวยิง
===> ***รวมพลคนอีสานเด้อ**
===> ซึมเศร้าทีม
===> รวมพลคนภาคเหนือ
===> ห้องภาพ อวป.
=> กิจกรรมและการแข่งขัน
=> ทดสอบปืน
กำลังโหลด...