ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member
   
คะแนน 1249
ออฟไลน์
เพศ: 
กระทู้: 10033
ํก็รักอ่ะ
|
 |
« ตอบ #219570 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 12:33:22 PM » |
|
วัน 50 ก็ยังจะไม่พอ มีแอบบ่น ที่โรงเรียนมีแต่ของแพงๆ แต่ไร้คุณภาพ .... ไปเห็นแล้วเซ็งเลย กินข้าว 10 บาท น้ำหวาน 10 บาท ขนมตอนเที่ยง 10-20 บาท เลิกเรียน 10 บาท บางวันมีเหลือบ้าง ก็หยอดกระปุก ของใครของมัน แต่ฝากรวมกัน  ส่วนใหญ่แล้วโรงเรียนเอกชนจะเป็นอย่างนั้นครับ ขายของเพื่อค้ากำไรอีกทอดหนึ่ง  ยิ่งโรงเรียนเอกชน ไกลปืนเที่ยงแบบนั้นอีกล่ะก็......  แสดงว่าลูกเราอยู่ ร.ร. เอกชนส่วนน้อยอ่ะดิ เจ้าโชกุน ตอนนี้ ป.1 แล้ว ตั้งแต่เรียนมาเจ้าโชกุนไม่เคยขอตังไป ร.ร. เลย  เพราะที่นี่ไม่มีอะไรขาย และครูใหญ่ก็ไม่อนุญาติให้ใครมาขายของบริเวณหน้า ร.ร.  แต่ขากลับต้องผ่านเซเว่น เลยโดนเสีบเบี้ยขากลับเกือบทุกวัน  ปล. ศรีสาครโชคดีที่ไม่มีเซเว่น ไม่งั้นน้องสามคงได้เสียเบี้ยสองต่ออีก 
|
|
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2010, 12:35:58 PM โดย ชายเจษฎ์ »
|
บันทึกการเข้า
|
อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
|
|
|
manithatyai
Hero Member
   
คะแนน 515
ออฟไลน์
เพศ: 
กระทู้: 5414
|
 |
« ตอบ #219571 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 12:37:19 PM » |
|
manithatyai, Biggaju♥ รักในหลวง ♥, Wrangler 1, ชายเจษฎ์, ko_kloy212, เตยหอม.., SOUTHLANDER, Ultraman Taro #รักในหลวง# (+ 1 ซ่อนตัว) และ 7 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้  หวัดดีครับ
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
pscn
บุคคลทั่วไป
|
 |
« ตอบ #219572 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 12:38:22 PM » |
|
วัน 50 ก็ยังจะไม่พอ มีแอบบ่น ที่โรงเรียนมีแต่ของแพงๆ แต่ไร้คุณภาพ .... ไปเห็นแล้วเซ็งเลย กินข้าว 10 บาท น้ำหวาน 10 บาท ขนมตอนเที่ยง 10-20 บาท เลิกเรียน 10 บาท บางวันมีเหลือบ้าง ก็หยอดกระปุก ของใครของมัน แต่ฝากรวมกัน  ส่วนใหญ่แล้วโรงเรียนเอกชนจะเป็นอย่างนั้นครับ ขายของเพื่อค้ากำไรอีกทอดหนึ่ง  ยิ่งโรงเรียนเอกชน ไกลปืนเที่ยงแบบนั้นอีกล่ะก็......  แสดงว่าลูกเราอยู่ ร.ร. เอกชนส่วนน้อยอ่ะดิ เจ้าโชกุน ตอนนี้ ป.1 แล้ว ตั้งแต่เรียนมาเจ้าโชกุนไม่เคยขอตังไป ร.ร. เลย  เพราะที่นี่ไม่มีอะไรขาย และครูใหญ่ก็ไม่อนุญาติให้ใครมาขายของบริเวณหน้า ร.ร.  แต่ขากลับต้องผ่านเซเว่น เลยโดนเสีบเบี้ยขากลับเกือบทุกวัน  เยี่ยมเลยครับพี่รอง โรงเรียนต้องเป็นแบบนั้น จะได้ควบคุมการกินของเด็กได้ด้วย อยู่บ้านคุมพวกขนมที่แต่งกลิ่น ใส่ผงชูรส แต่ไปโรงเรียน มีแต่ขนมแบบนี้ .... 
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
Biggaju
Hero Member
   
คะแนน 693
ออฟไลน์
เพศ: 
กระทู้: 3646
|
 |
« ตอบ #219573 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 12:43:36 PM » |
|
หลวงปื้ด ไปไหนแล้ว แว้วๆมาว่าแถวนั้นมี เหตุ511 หรอคับ พอจะมีรายละเอียดมั๊ยครับพี่ 
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้ แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ
ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
|
|
|
Iron
บุคคลทั่วไป
|
 |
« ตอบ #219574 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 12:44:44 PM » |
|
พี่ชัชคิดถูกแล้วครับ เพราะคนใช้นิคหน้าตาดีทุกคนครับ  แฮ่ๆ หล่อระยะ 200 เมตรครับเบิ้ม  ขอบคุณครับพี่ตุ้ม ข้อมูลสุดยอดจริงๆ 
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
Pandanus
Hero Member
   
คะแนน 6378
ออฟไลน์
กระทู้: 40176
เรื่องบังเอิญไม่มีจริง
|
 |
« ตอบ #219575 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 12:48:11 PM » |
|
วัน 50 ก็ยังจะไม่พอ มีแอบบ่น ที่โรงเรียนมีแต่ของแพงๆ แต่ไร้คุณภาพ .... ไปเห็นแล้วเซ็งเลย กินข้าว 10 บาท น้ำหวาน 10 บาท ขนมตอนเที่ยง 10-20 บาท เลิกเรียน 10 บาท บางวันมีเหลือบ้าง ก็หยอดกระปุก ของใครของมัน แต่ฝากรวมกัน  ส่วนใหญ่แล้วโรงเรียนเอกชนจะเป็นอย่างนั้นครับ ขายของเพื่อค้ากำไรอีกทอดหนึ่ง  ยิ่งโรงเรียนเอกชน ในเมืองแบบนั้นอีกล่ะก็......  คิดง่ายๆ คน 40 บาท เด็ก 1500 คน ขายได้วันละกี่บาท เดือนละ 20 วัน ล้านกว่า กำไรกี่แสน ปล.ร้านของโรงเรียน คนนอกห้ามขาย และแพงกว่าร้านข้างนอกอีก แหะ ๆ ไม่อยากขัดใจน้าหลวงครับ แต่ เอาง่าย ๆ แค่ขายของสำเร็จ ไม่ต้อง ปิ้ง ปั่น ปั้น ทอด ย่าง หมก ขูด บีบ หมุน ชัก ฉีด เช็ด ...... เด็กพันห้า นาทีทอง จะครุบได้กี่คน...... ผมไม่ให้เกินห้าสิบ..... แล้ว ของสำเร็จ เด็กไม่ใคร่สนใจซะด้วย เด็กมันจะเซ็งแซ่ เรียกร้องอยู่หน้าร้าน ที่ ทำอะไรคัสต้อม ๆ เพื่อเขาอยู่ อ้อ ของสำเร็จ เคยมีเด็กแย่งกันครั้งหนึ่ง ตอนนี้ ถูกสั่งห้ามขายไปแล้ว คือ วุ้น ที่อยู่ในหลอดกาแฟ แปดหลอดห้าบาท เด็ก ๆ ชอบมาก เอามาดูด ปื๊ดดดดด เข้าหลอดลม สำลักหน้าเขียวหน้าเหลือง ส่งโรงบาล..... เรื่องราวที่เหลือ หกต่อเอาเองได้นะ..... 
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
manithatyai
Hero Member
   
คะแนน 515
ออฟไลน์
เพศ: 
กระทู้: 5414
|
 |
« ตอบ #219576 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 12:49:15 PM » |
|
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member
   
คะแนน 1249
ออฟไลน์
เพศ: 
กระทู้: 10033
ํก็รักอ่ะ
|
 |
« ตอบ #219577 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 12:55:30 PM » |
|
งั้นคืนนี้ก่อนเลย ปรากวัย ต่อกี่ขุม ว่ามา 
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
|
|
|
pscn
บุคคลทั่วไป
|
 |
« ตอบ #219578 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 01:00:41 PM » |
|
ไม่ขวางแน่ๆครับ  ชุดทหารพราน มีเจ็บ 1 คนครับ
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
babor
บุคคลทั่วไป
|
 |
« ตอบ #219579 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 01:08:51 PM » |
|
วัน 50 ก็ยังจะไม่พอ มีแอบบ่น ที่โรงเรียนมีแต่ของแพงๆ แต่ไร้คุณภาพ .... ไปเห็นแล้วเซ็งเลย กินข้าว 10 บาท น้ำหวาน 10 บาท ขนมตอนเที่ยง 10-20 บาท เลิกเรียน 10 บาท บางวันมีเหลือบ้าง ก็หยอดกระปุก ของใครของมัน แต่ฝากรวมกัน  ว่าแต่หลานผมช่วงนี้ยังขยายเขตอิทธิพล ยกพวกตีกันอีกไหมครับพี่สาม 
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
pscn
บุคคลทั่วไป
|
 |
« ตอบ #219580 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 01:09:37 PM » |
|
งั้นคืนนี้ก่อนเลย ปรากวัย ต่อกี่ขุม ว่ามา  เก้าสิบนาทีน่าออกเหม๋อ .......... แต่ต่อครึ่งลูก รองมั๊ย เอาเป็น ไวน์ คนขวด ซดวันไปเอาของ 
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
babor
บุคคลทั่วไป
|
 |
« ตอบ #219581 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 01:10:26 PM » |
|
ป๊าดโธ่ มันมีค่าเสี่ยงภัยด้วยพี่ใหญ่  เมื่อวานชุดคุ้มครองครูโดนอีกแล้ว โชคดีเจ็บจี๊ดเดียว  เห็นข่าวในโทรทัศน์แล้วครับพี่ แถวบือแน แต่ไม่มีการรายงานผู้บาดเจ็บมากนัก ก็เลยคิดว่าคงไม่หนักหนาเกินไป ถือว่าโชคดีจริง ๆ ครับ 
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
pscn
บุคคลทั่วไป
|
 |
« ตอบ #219582 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 01:10:35 PM » |
|
วัน 50 ก็ยังจะไม่พอ มีแอบบ่น ที่โรงเรียนมีแต่ของแพงๆ แต่ไร้คุณภาพ .... ไปเห็นแล้วเซ็งเลย กินข้าว 10 บาท น้ำหวาน 10 บาท ขนมตอนเที่ยง 10-20 บาท เลิกเรียน 10 บาท บางวันมีเหลือบ้าง ก็หยอดกระปุก ของใครของมัน แต่ฝากรวมกัน  ว่าแต่หลานผมช่วงนี้ยังขยายเขตอิทธิพล ยกพวกตีกันอีกไหมครับพี่สาม  สร้างแต่มิตร เหมือนพ่อ 
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
babor
บุคคลทั่วไป
|
 |
« ตอบ #219583 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 01:14:28 PM » |
|
วัน 50 ก็ยังจะไม่พอ มีแอบบ่น ที่โรงเรียนมีแต่ของแพงๆ แต่ไร้คุณภาพ .... ไปเห็นแล้วเซ็งเลย กินข้าว 10 บาท น้ำหวาน 10 บาท ขนมตอนเที่ยง 10-20 บาท เลิกเรียน 10 บาท บางวันมีเหลือบ้าง ก็หยอดกระปุก ของใครของมัน แต่ฝากรวมกัน  ส่วนใหญ่แล้วโรงเรียนเอกชนจะเป็นอย่างนั้นครับ ขายของเพื่อค้ากำไรอีกทอดหนึ่ง  ยิ่งโรงเรียนเอกชน ในเมืองแบบนั้นอีกล่ะก็......  คิดง่ายๆ คน 40 บาท เด็ก 1500 คน ขายได้วันละกี่บาท เดือนละ 20 วัน ล้านกว่า กำไรกี่แสน ปล.ร้านของโรงเรียน คนนอกห้ามขาย และแพงกว่าร้านข้างนอกอีก เอ๊าะ ก็โรงเรียนเค้าเหร๋า ใช่โรงเรียนเรา  นี่แหละ ธุรกิจในโรงเรียน ของแท้ รายได้มหาศาลเลย 
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
pscn
บุคคลทั่วไป
|
 |
« ตอบ #219584 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 01:18:08 PM » |
|
วัน 50 ก็ยังจะไม่พอ มีแอบบ่น ที่โรงเรียนมีแต่ของแพงๆ แต่ไร้คุณภาพ .... ไปเห็นแล้วเซ็งเลย กินข้าว 10 บาท น้ำหวาน 10 บาท ขนมตอนเที่ยง 10-20 บาท เลิกเรียน 10 บาท บางวันมีเหลือบ้าง ก็หยอดกระปุก ของใครของมัน แต่ฝากรวมกัน  ส่วนใหญ่แล้วโรงเรียนเอกชนจะเป็นอย่างนั้นครับ ขายของเพื่อค้ากำไรอีกทอดหนึ่ง  ยิ่งโรงเรียนเอกชน ในเมืองแบบนั้นอีกล่ะก็......  คิดง่ายๆ คน 40 บาท เด็ก 1500 คน ขายได้วันละกี่บาท เดือนละ 20 วัน ล้านกว่า กำไรกี่แสน ปล.ร้านของโรงเรียน คนนอกห้ามขาย และแพงกว่าร้านข้างนอกอีก แหะ ๆ ไม่อยากขัดใจน้าหลวงครับ แต่ เอาง่าย ๆ แค่ขายของสำเร็จ ไม่ต้อง ปิ้ง ปั่น ปั้น ทอด ย่าง หมก ขูด บีบ หมุน ชัก ฉีด เช็ด ...... เด็กพันห้า นาทีทอง จะครุบได้กี่คน...... ผมไม่ให้เกินห้าสิบ..... แล้ว ของสำเร็จ เด็กไม่ใคร่สนใจซะด้วย เด็กมันจะเซ็งแซ่ เรียกร้องอยู่หน้าร้าน ที่ ทำอะไรคัสต้อม ๆ เพื่อเขาอยู่ อ้อ ของสำเร็จ เคยมีเด็กแย่งกันครั้งหนึ่ง ตอนนี้ ถูกสั่งห้ามขายไปแล้ว คือ วุ้น ที่อยู่ในหลอดกาแฟ แปดหลอดห้าบาท เด็ก ๆ ชอบมาก เอามาดูด ปื๊ดดดดด เข้าหลอดลม สำลักหน้าเขียวหน้าเหลือง ส่งโรงบาล..... เรื่องราวที่เหลือ หกต่อเอาเองได้นะ.....  โรงเรียนที่ไม่มีการบริหารกำไร ก็เป็นอย่างนั้นแหละ ที่นี่เค้าปล่อยมาซื้อที่ละชั้นทีละห้อง เด็กเล็กกว่าก็มาก่อนเที่ยงเลย แล้วก็ถัดๆกันมา ยังไม่เท่านั้น...........ยังมีแผนบี เด็กจะออกมาซื้อขนมตอนใหนก็ได้ทั้งวัน เมื่อมีเวลาว่างเรียน เด็กจะไปใหนกันรอด ก็ต้องจ่ายตลาด 
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
|