babor
บุคคลทั่วไป
|
 |
« ตอบ #219585 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 01:19:40 PM » |
|
วัน 50 ก็ยังจะไม่พอ มีแอบบ่น ที่โรงเรียนมีแต่ของแพงๆ แต่ไร้คุณภาพ .... ไปเห็นแล้วเซ็งเลย กินข้าว 10 บาท น้ำหวาน 10 บาท ขนมตอนเที่ยง 10-20 บาท เลิกเรียน 10 บาท บางวันมีเหลือบ้าง ก็หยอดกระปุก ของใครของมัน แต่ฝากรวมกัน  ส่วนใหญ่แล้วโรงเรียนเอกชนจะเป็นอย่างนั้นครับ ขายของเพื่อค้ากำไรอีกทอดหนึ่ง  ยิ่งโรงเรียนเอกชน ไกลปืนเที่ยงแบบนั้นอีกล่ะก็......  แสดงว่าลูกเราอยู่ ร.ร. เอกชนส่วนน้อยอ่ะดิ เจ้าโชกุน ตอนนี้ ป.1 แล้ว ตั้งแต่เรียนมาเจ้าโชกุนไม่เคยขอตังไป ร.ร. เลย  เพราะที่นี่ไม่มีอะไรขาย และครูใหญ่ก็ไม่อนุญาติให้ใครมาขายของบริเวณหน้า ร.ร.  แต่ขากลับต้องผ่านเซเว่น เลยโดนเสีบเบี้ยขากลับเกือบทุกวัน  ปล. ศรีสาครโชคดีที่ไม่มีเซเว่น ไม่งั้นน้องสามคงได้เสียเบี้ยสองต่ออีก  เยี่ยมครับ สำหรับนโยบายไม่หากินกับนักเรียน  ป.ล.ไม่ต้องไปโรงเรียนก็เสียเบี้ยครับ หากศรีสาครมี 7-11 
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
babor
บุคคลทั่วไป
|
 |
« ตอบ #219586 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 01:20:35 PM » |
|
วัน 50 ก็ยังจะไม่พอ มีแอบบ่น ที่โรงเรียนมีแต่ของแพงๆ แต่ไร้คุณภาพ .... ไปเห็นแล้วเซ็งเลย กินข้าว 10 บาท น้ำหวาน 10 บาท ขนมตอนเที่ยง 10-20 บาท เลิกเรียน 10 บาท บางวันมีเหลือบ้าง ก็หยอดกระปุก ของใครของมัน แต่ฝากรวมกัน  ส่วนใหญ่แล้วโรงเรียนเอกชนจะเป็นอย่างนั้นครับ ขายของเพื่อค้ากำไรอีกทอดหนึ่ง  ยิ่งโรงเรียนเอกชน ไกลปืนเที่ยงแบบนั้นอีกล่ะก็......  แสดงว่าลูกเราอยู่ ร.ร. เอกชนส่วนน้อยอ่ะดิ เจ้าโชกุน ตอนนี้ ป.1 แล้ว ตั้งแต่เรียนมาเจ้าโชกุนไม่เคยขอตังไป ร.ร. เลย  เพราะที่นี่ไม่มีอะไรขาย และครูใหญ่ก็ไม่อนุญาติให้ใครมาขายของบริเวณหน้า ร.ร.  แต่ขากลับต้องผ่านเซเว่น เลยโดนเสีบเบี้ยขากลับเกือบทุกวัน  เยี่ยมเลยครับพี่รอง โรงเรียนต้องเป็นแบบนั้น จะได้ควบคุมการกินของเด็กได้ด้วย อยู่บ้านคุมพวกขนมที่แต่งกลิ่น ใส่ผงชูรส แต่ไปโรงเรียน มีแต่ขนมแบบนี้ ....  แนะนำ ติดต่อ มะแซ อุเซ็ง เลยครับพี่สาม
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
Pandanus
Hero Member
   
คะแนน 6378
ออฟไลน์
กระทู้: 40176
เรื่องบังเอิญไม่มีจริง
|
 |
« ตอบ #219587 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 01:23:02 PM » |
|
วัน 50 ก็ยังจะไม่พอ มีแอบบ่น ที่โรงเรียนมีแต่ของแพงๆ แต่ไร้คุณภาพ .... ไปเห็นแล้วเซ็งเลย กินข้าว 10 บาท น้ำหวาน 10 บาท ขนมตอนเที่ยง 10-20 บาท เลิกเรียน 10 บาท บางวันมีเหลือบ้าง ก็หยอดกระปุก ของใครของมัน แต่ฝากรวมกัน  ส่วนใหญ่แล้วโรงเรียนเอกชนจะเป็นอย่างนั้นครับ ขายของเพื่อค้ากำไรอีกทอดหนึ่ง  ยิ่งโรงเรียนเอกชน ในเมืองแบบนั้นอีกล่ะก็......  คิดง่ายๆ คน 40 บาท เด็ก 1500 คน ขายได้วันละกี่บาท เดือนละ 20 วัน ล้านกว่า กำไรกี่แสน ปล.ร้านของโรงเรียน คนนอกห้ามขาย และแพงกว่าร้านข้างนอกอีก แหะ ๆ ไม่อยากขัดใจน้าหลวงครับ แต่ เอาง่าย ๆ แค่ขายของสำเร็จ ไม่ต้อง ปิ้ง ปั่น ปั้น ทอด ย่าง หมก ขูด บีบ หมุน ชัก ฉีด เช็ด ...... เด็กพันห้า นาทีทอง จะครุบได้กี่คน...... ผมไม่ให้เกินห้าสิบ..... แล้ว ของสำเร็จ เด็กไม่ใคร่สนใจซะด้วย เด็กมันจะเซ็งแซ่ เรียกร้องอยู่หน้าร้าน ที่ ทำอะไรคัสต้อม ๆ เพื่อเขาอยู่ อ้อ ของสำเร็จ เคยมีเด็กแย่งกันครั้งหนึ่ง ตอนนี้ ถูกสั่งห้ามขายไปแล้ว คือ วุ้น ที่อยู่ในหลอดกาแฟ แปดหลอดห้าบาท เด็ก ๆ ชอบมาก เอามาดูด ปื๊ดดดดด เข้าหลอดลม สำลักหน้าเขียวหน้าเหลือง ส่งโรงบาล..... เรื่องราวที่เหลือ หกต่อเอาเองได้นะ.....  โรงเรียนที่ไม่มีการบริหารกำไร ก็เป็นอย่างนั้นแหละ ที่นี่เค้าปล่อยมาซื้อที่ละชั้นทีละห้อง เด็กเล็กกว่าก็มาก่อนเที่ยงเลย แล้วก็ถัดๆกันมา ยังไม่เท่านั้น...........ยังมีแผนบี เด็กจะออกมาซื้อขนมตอนใหนก็ได้ทั้งวัน เมื่อมีเวลาว่างเรียน เด็กจะไปใหนกันรอด ก็ต้องจ่ายตลาด  ซูฮก.... 
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
babor
บุคคลทั่วไป
|
 |
« ตอบ #219588 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 01:23:08 PM » |
|
งั้นคืนนี้ก่อนเลย ปรากวัย ต่อกี่ขุม ว่ามา  ฉุบ โย๋ทางโหม๋ชนะ 
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
pscn
บุคคลทั่วไป
|
 |
« ตอบ #219589 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 01:24:18 PM » |
|
งั้นคืนนี้ก่อนเลย ปรากวัย ต่อกี่ขุม ว่ามา  เก้าสิบนาทีน่าออกเหม๋อ .......... แต่ต่อครึ่งลูก รองมั๊ย เอาเป็น ไวน์ คนขวด ซดวันไปเอาของ  หายไปใหนแล้ว เด้งมาถิ๊
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
Pandanus
Hero Member
   
คะแนน 6378
ออฟไลน์
กระทู้: 40176
เรื่องบังเอิญไม่มีจริง
|
 |
« ตอบ #219590 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 01:24:35 PM » |
|
เราไม่ยุ่ง กับบอนงั้น คันอิตาย 
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
babor
บุคคลทั่วไป
|
 |
« ตอบ #219591 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 01:27:05 PM » |
|
วัน 50 ก็ยังจะไม่พอ มีแอบบ่น ที่โรงเรียนมีแต่ของแพงๆ แต่ไร้คุณภาพ .... ไปเห็นแล้วเซ็งเลย กินข้าว 10 บาท น้ำหวาน 10 บาท ขนมตอนเที่ยง 10-20 บาท เลิกเรียน 10 บาท บางวันมีเหลือบ้าง ก็หยอดกระปุก ของใครของมัน แต่ฝากรวมกัน  ส่วนใหญ่แล้วโรงเรียนเอกชนจะเป็นอย่างนั้นครับ ขายของเพื่อค้ากำไรอีกทอดหนึ่ง  ยิ่งโรงเรียนเอกชน ในเมืองแบบนั้นอีกล่ะก็......  คิดง่ายๆ คน 40 บาท เด็ก 1500 คน ขายได้วันละกี่บาท เดือนละ 20 วัน ล้านกว่า กำไรกี่แสน ปล.ร้านของโรงเรียน คนนอกห้ามขาย และแพงกว่าร้านข้างนอกอีก แหะ ๆ ไม่อยากขัดใจน้าหลวงครับ แต่ เอาง่าย ๆ แค่ขายของสำเร็จ ไม่ต้อง ปิ้ง ปั่น ปั้น ทอด ย่าง หมก ขูด บีบ หมุน ชัก ฉีด เช็ด ...... เด็กพันห้า นาทีทอง จะครุบได้กี่คน...... ผมไม่ให้เกินห้าสิบ..... แล้ว ของสำเร็จ เด็กไม่ใคร่สนใจซะด้วย เด็กมันจะเซ็งแซ่ เรียกร้องอยู่หน้าร้าน ที่ ทำอะไรคัสต้อม ๆ เพื่อเขาอยู่ อ้อ ของสำเร็จ เคยมีเด็กแย่งกันครั้งหนึ่ง ตอนนี้ ถูกสั่งห้ามขายไปแล้ว คือ วุ้น ที่อยู่ในหลอดกาแฟ แปดหลอดห้าบาท เด็ก ๆ ชอบมาก เอามาดูด ปื๊ดดดดด เข้าหลอดลม สำลักหน้าเขียวหน้าเหลือง ส่งโรงบาล..... เรื่องราวที่เหลือ หกต่อเอาเองได้นะ.....  โรงเรียนที่ไม่มีการบริหารกำไร ก็เป็นอย่างนั้นแหละ ที่นี่เค้าปล่อยมาซื้อที่ละชั้นทีละห้อง เด็กเล็กกว่าก็มาก่อนเที่ยงเลย แล้วก็ถัดๆกันมา ยังไม่เท่านั้น...........ยังมีแผนบี เด็กจะออกมาซื้อขนมตอนใหนก็ได้ทั้งวัน เมื่อมีเวลาว่างเรียน เด็กจะไปใหนกันรอด ก็ต้องจ่ายตลาด  หรือว่าส่งมาอยู่กับลุงบิ๊กทีชเชอร์ดีอ่ะ 
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
babor
บุคคลทั่วไป
|
 |
« ตอบ #219592 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 01:28:46 PM » |
|
เราไม่ยุ่ง กับบอนงั้น คันอิตาย  โย๋ให้แน๊ง ๆ เข้าไว้นิน้าฉ็อง ปร้าไหนชนะ เราก็ไปมอดไวน์ทันที 
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
pscn
บุคคลทั่วไป
|
 |
« ตอบ #219593 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 01:31:17 PM » |
|
วัน 50 ก็ยังจะไม่พอ มีแอบบ่น ที่โรงเรียนมีแต่ของแพงๆ แต่ไร้คุณภาพ .... ไปเห็นแล้วเซ็งเลย กินข้าว 10 บาท น้ำหวาน 10 บาท ขนมตอนเที่ยง 10-20 บาท เลิกเรียน 10 บาท บางวันมีเหลือบ้าง ก็หยอดกระปุก ของใครของมัน แต่ฝากรวมกัน  ส่วนใหญ่แล้วโรงเรียนเอกชนจะเป็นอย่างนั้นครับ ขายของเพื่อค้ากำไรอีกทอดหนึ่ง  ยิ่งโรงเรียนเอกชน ในเมืองแบบนั้นอีกล่ะก็......  คิดง่ายๆ คน 40 บาท เด็ก 1500 คน ขายได้วันละกี่บาท เดือนละ 20 วัน ล้านกว่า กำไรกี่แสน ปล.ร้านของโรงเรียน คนนอกห้ามขาย และแพงกว่าร้านข้างนอกอีก แหะ ๆ ไม่อยากขัดใจน้าหลวงครับ แต่ เอาง่าย ๆ แค่ขายของสำเร็จ ไม่ต้อง ปิ้ง ปั่น ปั้น ทอด ย่าง หมก ขูด บีบ หมุน ชัก ฉีด เช็ด ...... เด็กพันห้า นาทีทอง จะครุบได้กี่คน...... ผมไม่ให้เกินห้าสิบ..... แล้ว ของสำเร็จ เด็กไม่ใคร่สนใจซะด้วย เด็กมันจะเซ็งแซ่ เรียกร้องอยู่หน้าร้าน ที่ ทำอะไรคัสต้อม ๆ เพื่อเขาอยู่ อ้อ ของสำเร็จ เคยมีเด็กแย่งกันครั้งหนึ่ง ตอนนี้ ถูกสั่งห้ามขายไปแล้ว คือ วุ้น ที่อยู่ในหลอดกาแฟ แปดหลอดห้าบาท เด็ก ๆ ชอบมาก เอามาดูด ปื๊ดดดดด เข้าหลอดลม สำลักหน้าเขียวหน้าเหลือง ส่งโรงบาล..... เรื่องราวที่เหลือ หกต่อเอาเองได้นะ.....  โรงเรียนที่ไม่มีการบริหารกำไร ก็เป็นอย่างนั้นแหละ ที่นี่เค้าปล่อยมาซื้อที่ละชั้นทีละห้อง เด็กเล็กกว่าก็มาก่อนเที่ยงเลย แล้วก็ถัดๆกันมา ยังไม่เท่านั้น...........ยังมีแผนบี เด็กจะออกมาซื้อขนมตอนใหนก็ได้ทั้งวัน เมื่อมีเวลาว่างเรียน เด็กจะไปใหนกันรอด ก็ต้องจ่ายตลาด  ซูฮก....  ยังไม่หมด แผนสามยังไม่ได้บอก เมื่อก่อน รถรับ-ส่ง คอยหน้าโรงเรียน เด็กก็ออกประตูหน้า พ่อค้าแม่ขายขาจร ก็มาขายกันเต็ม ทางโรงเรียนเห็นว่า เงินในกระเป๋าเด็กไม่สมควรรั่วไหลให้พ่อค้าแม่ขายเหล่านั้น ก็เลยเปลี่ยนรูปแบบ ห้ามขายบริเวณหน้าโรงเรียน และ........... ทำที่โล่งๆจอดรถได้หลายๆคัน ให้รถนักเรียนเข้ามารับเด็กที่ชายคาโรงเชือด ในโรงเรียนเลย เด็กทุกคนจะขึ้นรถ ต้องเดินผ่านโรงเชือดก่อน ทีนี้กำไรที่เคยหล่นหาย ยอดขายที่เคยแป็ก ก็ฟื้นตัว 
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
lex
Hero Member
   
คะแนน 2112
ออฟไลน์
เพศ: 
กระทู้: 15118
|
 |
« ตอบ #219594 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 01:31:55 PM » |
|
บูลเทอเรีย พันธุ์นี้ คงไม่เป็นหมูให้โดเบอร์แมนขย้ำง่าย ๆ หรอกครับ  โดเบอร์มง โดเบอร์แมนไร..... แต่มันเป็น Rottweiler น่ะดิ...  ใครอย่าแหยมเข้ามาในอาณาเขตของมันละกัน ตามกัด ไม่มีปล่อย... บางแก้ว ก็บางแก้ว...เจอกันมาแล้ว บางแก้วพี่เล็กกลายเป็นหมาป่วยหางตกหูลู่เสียหมาพันธุ์ไปเลย.... 
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
babor
บุคคลทั่วไป
|
 |
« ตอบ #219595 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 01:34:39 PM » |
|
วัน 50 ก็ยังจะไม่พอ มีแอบบ่น ที่โรงเรียนมีแต่ของแพงๆ แต่ไร้คุณภาพ .... ไปเห็นแล้วเซ็งเลย กินข้าว 10 บาท น้ำหวาน 10 บาท ขนมตอนเที่ยง 10-20 บาท เลิกเรียน 10 บาท บางวันมีเหลือบ้าง ก็หยอดกระปุก ของใครของมัน แต่ฝากรวมกัน  ส่วนใหญ่แล้วโรงเรียนเอกชนจะเป็นอย่างนั้นครับ ขายของเพื่อค้ากำไรอีกทอดหนึ่ง  ยิ่งโรงเรียนเอกชน ในเมืองแบบนั้นอีกล่ะก็......  คิดง่ายๆ คน 40 บาท เด็ก 1500 คน ขายได้วันละกี่บาท เดือนละ 20 วัน ล้านกว่า กำไรกี่แสน ปล.ร้านของโรงเรียน คนนอกห้ามขาย และแพงกว่าร้านข้างนอกอีก แหะ ๆ ไม่อยากขัดใจน้าหลวงครับ แต่ เอาง่าย ๆ แค่ขายของสำเร็จ ไม่ต้อง ปิ้ง ปั่น ปั้น ทอด ย่าง หมก ขูด บีบ หมุน ชัก ฉีด เช็ด ...... เด็กพันห้า นาทีทอง จะครุบได้กี่คน...... ผมไม่ให้เกินห้าสิบ..... แล้ว ของสำเร็จ เด็กไม่ใคร่สนใจซะด้วย เด็กมันจะเซ็งแซ่ เรียกร้องอยู่หน้าร้าน ที่ ทำอะไรคัสต้อม ๆ เพื่อเขาอยู่ อ้อ ของสำเร็จ เคยมีเด็กแย่งกันครั้งหนึ่ง ตอนนี้ ถูกสั่งห้ามขายไปแล้ว คือ วุ้น ที่อยู่ในหลอดกาแฟ แปดหลอดห้าบาท เด็ก ๆ ชอบมาก เอามาดูด ปื๊ดดดดด เข้าหลอดลม สำลักหน้าเขียวหน้าเหลือง ส่งโรงบาล..... เรื่องราวที่เหลือ หกต่อเอาเองได้นะ.....  โรงเรียนที่ไม่มีการบริหารกำไร ก็เป็นอย่างนั้นแหละ ที่นี่เค้าปล่อยมาซื้อที่ละชั้นทีละห้อง เด็กเล็กกว่าก็มาก่อนเที่ยงเลย แล้วก็ถัดๆกันมา ยังไม่เท่านั้น...........ยังมีแผนบี เด็กจะออกมาซื้อขนมตอนใหนก็ได้ทั้งวัน เมื่อมีเวลาว่างเรียน เด็กจะไปใหนกันรอด ก็ต้องจ่ายตลาด  ซูฮก....  ยังไม่หมด แผนสามยังไม่ได้บอก เมื่อก่อน รถรับ-ส่ง คอยหน้าโรงเรียน เด็กก็ออกประตูหน้า พ่อค้าแม่ขายขาจร ก็มาขายกันเต็ม ทางโรงเรียนเห็นว่า เงินในกระเป๋าเด็กไม่สมควรรั่วไหลให้พ่อค้าแม่ขายเหล่านั้น ก็เลยเปลี่ยนรูปแบบ ห้ามขายบริเวณหน้าโรงเรียน และ........... ทำที่โล่งๆจอดรถได้หลายๆคัน ให้รถนักเรียนเข้ามารับเด็กที่ชายคาโรงเชือด ในโรงเรียนเลย เด็กทุกคนจะขึ้นรถ ต้องเดินผ่านโรงเชือดก่อน ทีนี้กำไรที่เคยหล่นหาย ยอดขายที่เคยแป็ก ก็ฟื้นตัว  แนะนำให้เปิด 7-11 ตรงข้ามโรงเรียนครับ ไอ้เจ้าลิง 3 ตัวจะได้ไม่ไปซื้อของในโรงเรียน แต่ปัญหาอยู่ที่ว่า เจ้าลิง 3 ตัว จะพาเพื่อนยกโขยงมาเซ็นแทนนี่ซิ 
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
pscn
บุคคลทั่วไป
|
 |
« ตอบ #219596 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 01:35:55 PM » |
|
เราไม่ยุ่ง กับบอนงั้น คันอิตาย  โย๋ให้แน๊ง ๆ เข้าไว้นิน้าฉ็อง ปร้าไหนชนะ เราก็ไปมอดไวน์ทันที  หาเหล้าไปกินคืนในหมอกหน่อย โบ๋ไม่เล่นนี่ฉลาดนะ เบี้ยไม่เสีย ไม่เสี่ยง แต่กินด้วย 
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
lex
Hero Member
   
คะแนน 2112
ออฟไลน์
เพศ: 
กระทู้: 15118
|
 |
« ตอบ #219597 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 01:35:55 PM » |
|
บูลเทอเรีย พันธุ์นี้ คงไม่เป็นหมูให้โดเบอร์แมนขย้ำง่าย ๆ หรอกครับ  โดเบอร์มง โดเบอร์แมนไร..... แต่มันเป็น Rottweiler น่ะดิ...  ใครอย่าแหยมเข้ามาในอาณาเขตของมันละกัน ตามกัด ไม่มีปล่อย... บางแก้ว ก็บางแก้ว...เจอกันมาแล้ว บางแก้วพี่เล็กกลายเป็นหมาป่วยหางตกหูลู่เสียหมาพันธุ์ไปเลย.... ขอโทษที ผิดพลาด พอดี ไม่ชำนาญ  ที่ได้ยินมา ไม่ใช่แบบนี้นิ 
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
lugkrod
Hero Member
   
คะแนน 2419
ออฟไลน์
เพศ: 
กระทู้: 12590
|
 |
« ตอบ #219598 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 01:36:36 PM » |
|
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
|
|
|
babor
บุคคลทั่วไป
|
 |
« ตอบ #219599 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 01:38:07 PM » |
|
เราไม่ยุ่ง กับบอนงั้น คันอิตาย  โย๋ให้แน๊ง ๆ เข้าไว้นิน้าฉ็อง ปร้าไหนชนะ เราก็ไปมอดไวน์ทันที  หาเหล้าไปกินคืนในหมอกหน่อย โบ๋ไม่เล่นนี่ฉลาดนะ เบี้ยไม่เสีย ไม่เสี่ยง แต่กินด้วย  ผมน้องพี่รองนะครับ 
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
|